CLB Những Tấm Lòng Vàng
Chào mừng các bạn đã đến với CLB Những Tấm Lòng Vàng, nơi để sẽ chia về cuộc sống, giao lưu, học hỏi kỹ năng sống và cùng nhau thực hiện những hoạt động cộng đồng và xã hội.

Join the forum, it's quick and easy

CLB Những Tấm Lòng Vàng
Chào mừng các bạn đã đến với CLB Những Tấm Lòng Vàng, nơi để sẽ chia về cuộc sống, giao lưu, học hỏi kỹ năng sống và cùng nhau thực hiện những hoạt động cộng đồng và xã hội.
CLB Những Tấm Lòng Vàng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Câu Lạc Bộ Những Tấm Lòng Vàng

You are not connected. Please login or register

TỪ THIỆN TẠI GIÁO ĐIÊM BÀ HÀO NGÀY 25-26 THÁNG 12 NĂM 2011

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

*CHỦ NHIỆM*

*CHỦ NHIỆM*
MOD
MOD

Hôm nay đi chương trình từ thiện "Những Tấm Lòng Vàng - San Sẻ Tình Thương" ở giáo điểm Bà Hào về,có rất nhiều cảm xúc khó tả trong tôi.Vui cũng có,buồn cũng có,xúc động cũng có.Sáng sớm tôi háo hức dậy chuẩn bị đồ áo,tư trang cá nhân để chuẩn bị cho cuộc hành trình.Lờ mờ dậy từ rất sớm để chuẩn bị thế mà lúc đi vẫn lục đục loay hoay mãi cứ sợ quen đồ.Cuối cùng mọi việc chuẩn bị cho chuyến đi cũng đã hoàn tất,tất cả mọi người đã lên đầy đủ trong xe.
Xe xuất phát trong tiếng reo hò của các bạn,trên xe mọi người cùng tôi sinh hoạt văn nghệ rất là vui,tiếng nói xen lẫn tiếng cười.Chưa bao giờ tôi có cả giác ấm cúng như thế,như một đại gia đình,tuy xa nhà thiếu đi tình thương của gia đình nhưng bù đắp lại là tình cảm của các bạn dành cho tôi.
Đến bà hào tôi cũng không kìm được lòng mình cũng như bao bạn khác đã thấy có cái gì đó nhói đau trong lòng,đây là lần thứ 2 tôi quay lại Giáo Điểm Bà Hào để làm chương trình từ thiện nhưng nhìn thấy khung cảnh ở đây tôi vẫn thấy buồn.Trước kia khi tôi còn chưa phài là một chàng sinh viên đại học,khi còn ở nhà với ba mẹ tôi thấy rất bình thường,nhà tôi tuy không khá giả cho lắm nhưng ba mẹ vẫn còn lo cho anh em tôi đầy đủ từ miếng ăn,gấc ngủ,việc học hành.Tưởng đâu rằng ai ngoài kia cũng được như tôi,cũng có ba mẹ thương yêu đùm bọc,nhưng vẫn còn nhiều hoàn cảnh tang thương.
Gặp lại mấy em ở đây tôi vui lắm,và các em cũng rất vui khi chúng tôi đến.Cùng các bạn háo hức chuẩn bị cho gian hàng trò chơi,cho công việc phát quà thấy hạnh phúc biết bao.Hình như là gian hàng câu cá bị quá tải ...
Giờ buổi tối là giờ cho anh em giao lưu tâm sự,nhìn đống lửu trại thật sung sướng,đã lâu lắm rồi mới có dịp đốt lửa trại,ngồi lại với nhau để kể cho nhau nghe những kỉ niệm buồn vui,những suy nghĩ trong lòng mình.Ngồi nói chuyện với các bạn tôi thấy như mở lòng mình ra,không cảm thấy khó chịu nữa.
Qua chương trình này tôi đã học hỏi được ở các bạn rất là nhiều và cũng đúc kết được nhều kinh nghiệm sống cho bản thân.Tuy trong chương trình có một số thay đổi nho nhỏ nhưng cuối cùng chương trình của chúng mình đã rất thành công.Cảm ơn các bạn đã cùng tôi làn nên sự thành công đó,hy vọng các bạn và tôi sẽ cùng nhau có những kỉ niệm đẹp và ý nghĩa nữa.
Chúc các bạn có một mùa noel ấm áp yêu thương,một cái tết đầm ấm bên người thân và gia đình,chúc các em khóa 11 thi tốt nhé.

https://nhungtamlongvang.123.st

*CHỦ NHIỆM*

*CHỦ NHIỆM*
MOD
MOD

Các bạn ơi hãy viết lên cảm xúc của mình,những gì mình đã trải qua.Đây như một trang nhật kí nhỏ cho chúng ta để sau này mỗi lần nhớ ta cùng nhau tìm lại những kí ức xưa.

https://nhungtamlongvang.123.st

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]